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COMPANY HIGHLIGHT  HIGHLIGHTS 

Utangulizi 
Tangu KVTC ilipoanzishwa 1992, iliunda 
mfuko wa jamii kusaidia jamii ya vijiji 
waliokuwa na mazoea ya kutumia ardhi ya 
KVTC kabla kumilkishwa na kampuni.  

Mfuko wa jamii uliundwa kuboresha miundo 
mbinu ya jamii inayo tuzunguka na inajikita 
zaidi kwenye maswala ya elimu, afya na 
kuboresha miundo mbinu ya kiuchumi. Mfuko 
haufadhili shughuli za kisiasa au za kidini. 

Kuanzia 1992 – 2000 Mfuko wa jamii 
ulipitishia fedha kwa asasi isiyo ya kiserikali 
(NGO) na halmashauri ya wilaya hata hivyo 
kuanzia 2000 hela zililipwa moja kwa moja 
kijijini. 

Eneo linalohusika 
Tangu uanzishwe Mfuko wa Jamii umepanuka 
kutoka vijiji 9 mpaka 17 kutokana na 
kushirikisha vijiji jirani na kugawanywa vijiji 
kutokana na idadi ya watu. 2009 kijiji cha 
Mavimba kiliongezwa kutokana na kujengwa 
kiwanda na kuhamishiwa kwa makao makuu. 

Uchambuzi wa Mradi 

Halmashauri ya kijiji itatambua mradi wa 
jamii na kuwakilisha kwa uongozi wa kampuni 
kwa uchambuzi wa awali. Kama mradi 

umetimiza vigezo vya mfuko wa jamii, 
hatimaye halmashauri ya kijiji inawakilisha 
mradi kwenye mkutano wa wananchi  wote 
kwa kupigiwa kura na kusaini. Wakifanikiwa 
kuwakilishi, kampuni inaruhusu fedha 
kuchukuliwa na inafuatilia utekelezaji. 
Halmashauri ya wilaya na vilevile Mkuu wa 
Wilaya wana arifiwa juu ya mradi wowote 
ulioidhinishwa na vile vile wakati wa kumaliza. 

Miradi Iliyofadhiliwa na Athari 
Kuanzia 2000 wakati msaada ulipokuwa 
unapitishiwa moja kwa moja kupitia akaunti 
za kijiji kuna fedha shilling milioni 700 
zilitolewa kusaidia jumla ya miradi 140 mingi 
yao ikihusiana na elimu na kusoma. 

Mara nyingi hela ya mfuko wa jamii ina tumika 
na fedha nyingine kutekeleza mradi na kwa 
hiyo athari kwa jumla na thamani ya miradi 
kubwa kuliko ilivyo ripoti wa hapa juu. 

Kwa taarifa zaidi 
Meneja Jamii KVTC anaweza kupa taarifa za 
nyongeza juu ya Mfuko wa Jamii. Unaweza 
kuwasiliana naye kwa simu namba 0757 768 
825 au khaule@kvtc-tz.com 

 

 

Uhifadhi wa wanyama! 
Jirani na kiwanda chetu tunatunza karibu hekta 60 ya 
misitu mizuri  ya miombo na licha ya kelele za machine 
wanyama wanaingia. 

Kwa sasa tuna bushbuck, duiker na chui akiwa na watoto 
wanazunguka kwenye msitu karibu na kiwanda. 

 

African Forestry 
KVTC ni mwanachama African Forestry (AF), shirika 
linalowakilisha viwanda na biashara sekta ya misitu, 
Kujua zaidi wasiliana kupitia barua pepe  
info@africanforestry.org au tovuti yao 
www.africanforestry.org  

Mfuko wa Jamii 
na Kennedy Haule 
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Kheri ya mwaka mpya na karibu kwa makala 
ya kwanza ya kijarida cha KVTC 
kinachotolewa kila baada ya miezi mitatu. 
Ingawa mwaka ndio tu umeanza kwa 
wafanyakazi wa KVTC ilikuwa imesha anza 
kwa kipindi hivi tulianza shughuli zetu 
Disemba. 

 Huu mwaka tumebarikiwa kupata mvua 
mapema iliyo anza tayari Oktoba na 
imeendelea mpaka mwisho wa mwezi 
January na sasa tuko katika ya kipiindi cha 
ukame, kawaida tunakiona kabla ya kipindi 
cha mvua za mda mrefu March na April.   

 

Shughuli za upandaji ziko katika 
kiwango cha juu mashambani kwetu  
na vilevile kwa mashamba ya 
wakulima yatapandwa hivi karibuni. 
Jumla ya hekta 250 zitapandwa kwa 
wakulima wa nje mwaka huu. 

Mwishoni mwa Disemba tulikuwa na 
mabadiliko katika wafanyakazi baadhi 
ya mameneja walienda kwenye 
shughuli  nyingine au waliamua kuwa 
karibu na familia zao. Kwa bahati 
tuliweza kuvutia kijana na mwenye 
kipaji mfanyakazi mpya atayeleta 
mawazo mapya KVTC. 

Tume hamasika na changamoto ya 
uzito uhai ulio anzishwa mwaka jana  
na tunamatumaini kupata 
mapendekezo makini na yanayo 
fanyakazi na tumaini jitihada zitaleta 
matokeo na kwa nyongeza kuimarisha 
uchumi wa kiwanda hapa (na kitaifa). 

 

 

 

Tarehe 14/12/2017 Kampuni ya KVTC ikishirikiana 
na Shirika la Private Forestry Programme (PFP) 
ilizindua mpango mkakati wa kukabiliana na taka 
ambazo ni mabaki yatokanayo na uvunaji na 
uchakataji wa mazao ya misitu kwa kutumia 
mabaki hayo kuzalisha nishati mbadala.   

Sherehe ya uzinduzi 
Mnamo tarehe 14/12/2017 Kampuni iliwaalika 
washirika wake wa karibu kwenye tafrija fupi 
ambayo ilifanyika kwenye Hoteli ya Coral Beach 
Dar es Salaam.  

Tafrija hii ilihudhuriwa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya 
Makamu  wa Rais – Mazingira na Muungano Mhe.  
January Makamba akiwa mgeni rasmi na alifuatana 
na Balozi wa Finland ambao kwa pamoja walizindua 
mpango mkakati wa kukabiliana na taka  
zitokanazo na mazao ya misitu.  

Historia 
Wananchi walio wengi nchini Tanzania 
wanategemea kuni na mkaa kwa ajili ya nishati na 
ongezeko la watu kwa sasa linazidisha msukumo 
mkubwa kwenye ukataji wa miti na hivyo 
kuhatarisha uwepo wa misitu endelevu.  

KVTC inamiliki na kuendeleza mashamba ya misitu 
pamoja na kiwanda cha mbao katika wilaya ya 
Ulanga mkoa wa Morogoro. Pia kampuni inauza 
baadhi ya  magogo kutoka kwenye mashamba yake 
kwa viwanda vingine vinne ambavyo viko maeneo 
ya jirani. Viwanda vyote hivi vinazalisha kwa 

kiwango kikubwa taka zitokanazo na uchakataji wa 
mazao ya misitu. 

KVTC inaamini mabaki ya mazao ya miti 
yatokanayo na uchakataji yanaweza kuwa 
suluhisho la kudumu kwa mahitaji ya nishati kwa 
kuwa mbadala wa kuni na mkaa na hivyo kusaidia 
kupunguza uharibifu wa misitu, wakati huo huo 
ikitoa fursa za kiuchumi kwa kampuni  kwa 
kuongeza mapato yatokanayo na mabaki ya misitu. 

Zawadi 
KVTC inawaalika wadau ambao wangependa 
kuwasilisha Mpango wa Biashara  kwa ajili ya 
kukabiliana na taka zitokanazo na uvunaji na 
uchakataji wa mazao ya misitu. Uongozi wa 
Kampuni pamoja na ule wa Shirika la PFP 
umeandaa Majaji ambao watapitia kwa umakini wa 
hali ya juu na kuamua Mpango wa Biashara bora na 
mshindi atazawadiwa fedha taslimu Tshs 75 milioni 

Ili kupata maelezo kamili namna ya kushiriki 
tafadhali tembelea tovuti yetu: http://kvtc-
tz.com/the-kvtc-biomass-challenge/   

WASILIANA NASI 

WASILIANA NASI AU TUANGALIE: 
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/   

PO Box 655, Ifakara, TZ 

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ 

Kutoka Dawati la 
Hans na Hans Lemm 
 

The KVTC Biomass Challenge 
na Hanta Rwegoshora 

Kampuni ya KVTC ilishiriki katika mazungumzo ya 
kuandaa sera mpya ya misitu yaliyofanyika 

Morogoro tarehe 18/01/2018.   

TUSIKILIZE 

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu 

Kwenye Radio Pambazuko 89.5FM  

Kila Ijumaa 01.30 jioni na kila Jumamosi 01.30 
asubuhi 

20-21 MARCH: FORESTRY TRADE FAIR  

Tarehe 20 mpaka 21 Marchi 2018 Private 
Forest Programme (PFP) imeandaa 
maonyesho ya biashara ya misitu Mafinga. 
KVTC itaonyesha bidhaa zake. Maelezo Zaidi 
tembelea tovuti ya PFP: 
http://www.privateforestry.or.tz  

JE UNAJUA? 

Mti mkubwa kabisa wa mtiki duniani 
unapatikana Myanmar na  kipenyo cha mita 
8.4 na urefu wa mita 33 

 


