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Miaka Ishirini na Sita KVTC

Leslie Mascarenhas

Tanwat & DPSO

Nilijiunga na kampuni ya Miwati Tanganyika
(TANWAT) 1974 katika ofisi ya Dar Es Salaam.
Baba yangu alijiunga na TANWAT 1973 na
kufungua ofisi ya TANWAT Dar Es Salaam na
baadae nilikuja kuungana nae katika ofisi ya
usaidizi wa Mradi Dar ("DPSQ”).

Wakati huo meli za makontena hazikuwepo.
Magunia yalikuwa yanapakiwa kwa mkono
kwenye magari na kupelekwa bandarini kwa
kusafirishwa kwa meli.Mawasiliano na wateja
kwa huduma ya telegram na maandiko yote
yalifanywa kwa mashine za kuchapa.

KVTC Kujitegemea

1992 wakati CDC ilipoanza kuwekeza KVTC
kampuni ilisaidiwa kupitia DPSO hii ilimaanisha
kuwa nilikuwa naangalia kampuni mbili KVTC na
TANWAT.

2008 KVTC imekuwa kufikia shughuli za
kibiashara na nikajiunga na KVTC peke yake
kusaidia kukua kwa shughuli.

Uchache wa makontena elfu

2009, KVTC ilianza kusafirisha nje mbao za
mitiki kutoka kwenye kiwanda chake cha
kuchakata mbao. Kwa miaka, tumesafirisha kiasi
cha 80,000m3 ya mbao kutoka KVTC zote
zimepakiwa kwenye makontena (>3000 20’s na

40's!!) na maandiko yote yanaandaliwa na
kompyuta na kupelekwa kwa barua pepe.

likuwa ni safari ya kuvutia kushuhudiwa
mabadiliko na jinsi gani teknolojia ilivyo fanya
maisha yetu yawe mepesi zaidi lakini wakati
huohuo imeleta msukumo zaidi na imeongeza
mahitaji kutoka kwa wateja na watoa huduma.

Kustaafu na Makabidhiano
Baada ya miaka arubaini na nne kati ya hiyo
ishirini na sita KVTC, kusaidia usafirishaji wa nje
unaohusiana na shughuli za kampuni, wakati
umefika wa kujiandaa na maisha baada ya KVTC
na mwisho wa mwaka huu nitastaafu.

KVTC kwa sasa inafanya maandalizi ya kipindi
cha mpwito na kuondoka, tumemuajiri
mfanyakazi mwingine kwenye timu yetu, Arlene
Gomes, kuni rithi nafasi yangu kuanzia Disemba
mwaka huu.

Nini kitafuata?

Natarajia mbeleni kutumia mda wangu na
familia, kutembelea ndugu zangu India na
Kanada lakini itakuwa kitu kigeni kutoenda
ofisini kila siku. llikuwa ni furaha kufanya kazi na
KVTC naitakia kampuni mafanikio yote huku
mbeleni.
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#Woodmizer #Africa recently visited us for a review of our 10 yesr
old #Multisaw #Titan line which continues to perform. 265,000m3 of teak logs
milled.

Woodmizer & KVTC

Kiwanda cha KVTC kina misumeno mingi kwenye msitari
WA Titan uliotengenezwa na Woodmizer. Katika ziara
yao ya kutathmini msitari, walitengeneza video ndogo

Kiwanda kimekata 265,000 cubic mita za ujazo kuanzia
2009 na inaendelea kuwa na nguvu. langalie hapa kwetu
LinkedIn mlisho.

Zuri Zanzibar

KVTC imekuwa moja kati ya wa zabuni muhimu wa
chanzo endelevu cha mitiki kwa hoteli mpya ya ZURI
Zanzibar www.zurizanzibar.com
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Kutoka Dawati la Hans

Na Hans Lemm

Kama mvua zinavyo anza kuisha tunaweza
kuangalia nyuma katika msimu mzuri sana,
mvua za kwanza zilinyesha mwisho wa Oktoba
na wakati naandika tumepata mvua nzuri zaidi
1,300 mm nabado tunategemea chache zaidi
kuongezeka.

Mwaka huu tumepanda kiasi cha hekta 340 kuanza
mzunguko wa pili katika ardhi yetu na hekta 250 ya
upandaji mpya kwa wakulima wan je kulifanya
eneo jumla kwa mpango wa kusaidia wakulima wan
je ifikie hekta 1250, na kiasi cha wakulima 4oo
wanapata pembejeo, msaada wa kifedha na
huduma za ugani.

Tumepanga kupumzisha, kuanzia kati ya April
mpaka kati ya Mei wakati wa msimu wa mvua
kubwa, lakini tutarudi katika kiwango cha juu cha
shughuli kabla ya mwisho wa mwezi.

Maada yahii kijaridi iko wazi ni kuhusu
zamani na mpya. Kila mwaka tuna
watu wanajiunga na sisi na wakati
mwingine tunahitaji kusema kwa heri
kwa watu ambao walikuwa nasi
kuanzia mwanzo(kabla kabisa
sijajiunga na kazi hii). Moja wao ni
Leslie Mascarenhas ambaye
ametushirikisha baadhi ya safari yake
na wewe na ameona na amekuwa
sehemu ya mabadiliko ya KVTC
kuanzia siku ya kwanza.

Tume farijika kuweza kuvutia vijana na
wenye vipawa kutoka sehemu
mbalimbali duniani na tunafurahi
kwamba Vlad alijiunga na sisi. Vlad
analeta mawazo mapya na uzoefu
katika kazi anayovutiwa. Kama
kampuni  tunatakiwa  kuendelea
kujifunza, kubadilika, kujaribu ujuzi na
uzoefu, ni muhimu kwa hili.
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KVTC ilishiriki maonesho ya Misitu ilioandaliwa na
PFP iliyofanyika Mafinga Machi 19-23

KVTC BIOMASS CHALLENGE

Jumla ya maombi 12 yamepokelewa kwa ajiri
ya Changamoto Matumizi ya Mabaki ya
Uchanaji Mbao na timu ya KVTC na PFP wako
wanatathmini mapendekezo. Tunategemea
kuwakilisha mshindi katika jarida linalofuata

JE UNAJUA?

Mzunguko wa shamba la mitiki mpaka uvune
inatofautiana kuanzia miaka 20 hadi 8o,
kutegemeana na mpangilio ulioandaliwa na
mameneja na matarajio ya kifedha ya
wawekezaji

Miezi sita KVTC

Na Vladislav Vejnovic

Utangulizi

Jina langu ni Vlad na nimejiunga na kampuni ya
Mitiki mapema Desemba iliopita nilipojiunga
kampuni kama meneja mipango na utafiti niki
mrithi Wessel Snyman.

Kabla sijajiunga KVTC nilifanya kazi sehemu
tofauti Ulaya na Africa katika miradi mbalimbali
ya kimataifa yote ikihusiana na misitu na mali
asili. Ninapenda mipango na usimamizi wa
misitu, misitu midogo Africa, mamlaka ya misitu
na biashara ya kimataifa ya mbao.

Mtazamo wangu wa Awali

Baada ya nusu mwaka Mavimba, nina mtazamo
kamili, mathalani, ninavutiwa ugumu na aina
kazi za misitu mashambani. Hii ni moja ya
sababu kwa nini, kwa maoni yangu kiwango cha
usimamizi wa misitu KVTC kiko juu kuliko
kawaida. zaidi ya yeyote nilivutiwa pale
nilipogundua KVTC vilevile inapanda miti na
wakulima wadogo na kuwasaidia kukuza
mashamba ya mitiki vizuri sana na kupata kipato
cha kuridhisa.

Mduara wa Mafunzo

Kuishi na kufanya kazi Mavimba ni tofauti
kutoka kila kitu nilichofanya kabla. Nafurahia
changemoto za siku hadi siku pande zote mbili
ofisini na mashambani. Kutokana na ukweli

kuwa natoka Ulaya ambako sayansi ya misitu ni
tofauti na sayansi ya misitu Afrika.-miezi sita ya
mwanzo imekuwa ni fundisho kubwa kwangu.

Ninavyo Changia

Katika miezi inayokuja ninatarajia kupata
uelewa wa sayansi ya misitu ya biasharaKVTCna
vile vile Tanzania. Pamoja na wafanyakazi wa
misitu KVTC natarajia kutatua changamoto
tunazokabiliana mashamba ya kupanda na
kuboresha ufanisi wa mashamba ya mitiki.

WASILIANA NASI

WASILIANA NASI AU TUANGALIE :
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/

PO Box 655, Ifakara, TZ

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ

TUSIKILIZE

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu

Kwenye Radio Pambazuko 89.5FM

Kila [jumaa 01.30 jioni na kila Jumamosi 01.30
asubuhi



