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COMPANY HIGHLIGHT HIGHLIGHTS

Tafiti ya Sayansi ya Misitu; Ni
nini na kwa nini ni muhimu?
Tafiti ya matumizi ya sayansi ya misitu
inahusisha majaribio ya eneo husika kutambua
utaratibu mzuri wa usimamizi na malighafi za
kimaumbile kwa malengo ya biashara.
Programu ya utafiti inaelekezwa zaidi na
mahitaji na fursa ya kila kampuni.

Tafiti za KVTC kabla ya 2013
KVTC mapema ilitekeleza taratibu za kiubunifu
kama vile kutumia mbegu bora (clones) na
matumizi ya mbolea kwenye maeneo yasiyo na
rutuba. Majaribio ya maumbile/jene KVTC
yalianza siku za nyuma 2004.

Tafiti 2013 na Kuendelea
Nilianza kufanya kazi na KVTC 2013 ili kuongeza
nguvu kwenye programu yake ya tafiti na
kuongeza mafanikio ya shughuli maboresho ya
maumbile, ukuzaji mbolea, na upunguziaji
sawia.   2013 tulianzisha mradi wa PROJECT
PLUS 20, programu ya miaka kumi ikiwa na
lengo la kuongeza mapato kwa kutumia mbegu
bora (clones) na kuendeleza taratibu nzuri
maalumu za ukuzaji miti kulingana na eneo
husika.

Katika miaka mitano ya mwanzo, PROJECT
PLUS 20 imefanikiwa kufanya majaribio
shambani ya jamii 190 na viploti (clones) 880

katika maeneo saba ikiwakilisha ufanisi mpana
wa kimazingira. PROJECT PLUS 20 inalenga
kuboresha jamii ya mitiki inayopatikana
Tanzania, ambayo imethibitishwa kufanya vizuri
katika mazingira ya ukuzi KVTC dhidi ya
mchanganyiko wa maumbile/jene kutoka
vyanzo vingine.

Majaribio ya Mwitiko wa Mbolea umethibitisha
kiwango kukubwa cha manufaa kitapatikana
kwa kutia mbolea shambani baada ya punguzo
la kwanza. Utekelezaji wa kibiashara wa kukuza
mbolea baada ya kupunguzia unatarajia
kuongeza ukuaji wa wastani 40% kutegemeana
na daraja la eneo husika.

Matokeo ya tafiti yameunga mkono jitihada za
KVTC 2012/13 kwa kuweka mpango wa
upunguziaji kutokana na tofauti ya ukuaji wa
mashamba binafsi.

Mtazamo wa Mbele
Hatua inayofuata PROJECT PLUS 20 ni
kutambua viploti (elite clones) vizuri vya
majaribio ya maumbile/jene kwa uzalishaji wa
kibiashara.   Majaribio yanayo endelea ya
Mwitiko ukuzaji mbolea na upunguziaji miti
utasidia kuunda muundo unao endana na ukuaji,
ambao utasaidia kuboresha maamuzi ya
kiusimamizi na ukadiriaji wa mavuno. Kwa
taarifa zaidi wasiliana na:
andrew@treehouseconsulting.com.au

#NZS2018 Mbio za Baiskeli
KVTC ilifadhiri mashindano ya baiskeli ya mwaka 2018
North Zanzibar Sportive. Zanzibar ni soko muhimu kwa
KVTC na mbio zilitoa fursa kuonyesha upande tofauti wa
kampuni katika soko muhimu la ndani.

Tunatarajia kuonana mwakani katika #NZS2019!!

Semina ya Wakulima wa nje
Oktoba 30, KVTC itawaleta pamoja karibu wakulima
wadogo 500 kwenye semina kujifunza zaidi kuhusu
mtazamo wa mbele na fursa ukuzaji mitiki katika bonde
la Kilombero. Taasisi za mitaji midogo na benki
wanatarajia kushiriki kwenye    semina hii. Kwa
mawasiliano zaidi wasiliana na semina timu OSP team.

Programu ya Utafiti KVTC
na Andrew Callister, PhD
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Tuko katikati ya msimu wa moto na joto
linapanda katika bonde la kilombero ingawa
maeneo ya pwani yanaendelea kupata mvua.
Wafanyakazi wetu wanafanya jitihada kudhibiti
tishio la moto. Tunawatu mashambani usiku na
mchana wakifanya doria na minara ya moto ina
watu mda wote. Tafadhari tusaidie sisi
kudhibiti moto!!

Msimu wa kiangazi ni wakati tunajishughulisha
zaidi kununua magogo kutoka kwa wakulima
wadogo na tunarajia manunuzi kuwa mara mbili
zaidi ukilinganisha na ya mwaka jana. Makala
muhimu katika awamu hii inahususi tafiti ya
elimu ya misitu tumizi.

(Makala muhimu katika awamu hii inahususi
tafiti ya elimu ya misitu tumizi inayofanyika
KVTC. Ni wakati wa kutabasamu sana tukiwa

katikati ya miaka 10 ya program iliyoanza
2013. Tayari sasa tunaweza kuanza kupima
mafanikio yaliyopatikana na kubadili tafiti
kuwa sehemu shughuli bora kabisa za
utendaji.

Mwezi huu wa kumi tunaenda kuwaleta
pamoja wakulima wote wa nje pamoja
katika semina ya kwanza kabisa katika
programu ya kuwawezesha wakulima wa
nje (OSP). Jumla ya wakulima 500
watakutana Ifakara kushirikishwa uzoefu
na kubadilishana mawazo na wafanyakazi
wa kampuni lakini pia na wawakilishi wa
Programu ya Misitu kwa Watu binafsi na
taasisi kadhaa za fedha.

Mwisho napenda kuangazia jitihada za
timu ya waendesha baiskeli KVTC katika
#NZS2018. Timu ilionekana vizuri na kati
yao watatu walishika nafasi kati ya 10 bora
na matokeo timu ya KVTC walipata zawadi
ya jumla  ya timu.

Muda wa Historia
KVTC ilianza 1992 hata hivyo mawazo ya KVTC
yalianza nyuma miaka ya 80’s wakati huo serikali
ya Tanzania na muwekezaji kiongozi, Shirika la
maendeleo la Jumuiya ya madola walijadiliana
kuhusu mradi. Kufuatia hilo CDC ilianzisha tafiti
kadhaa juu ya uwezekano wa mradi zikiwemo za
tathmini ya athari ya mazingira iliyofanywa na
taasisi tathmini ya raslimali ya Chuo Kikuu Dar Es
Salaam na taasisi ya kimataifaya Mazingira na
Maendeleo ya Uingereza. kati ya mapendekezo
mengi moja muhimu ni kujumuisha kiwango
kikubwa cha misitu ya miombo katika shamba
kubwa wakati mitiki ikikuzwa kwenye vishamba
vikizungukwa na misitu ya asili “mosaic” na
KVTC ikisimamia hii ardhi ya miombo kwa
urendelevu.

Eneo la Udhibiti wa Wanyama
Kilombero na Uunganishaji
Kwa miaka, misitu ya KVTC imekuwa sehemu
uunganishaji na ushoruba inayounganisha
Hifadhi ya pori ya Selous na Milima ya
Udzungwa. Misitu ya KVTC vilevile ni sehemu ya
mfumo wa maji unaorisha mto Kilombero na
baadae mto Rufiji hadi delta yake na matokeo
bonde la Kilombero linapokea ongezeko la
umakini kutoka kwa watendaji katika maswala
ya hifadhi.

Bonde limetatambuliwa kuwa ni Eneo la Ramsar
na linachangia maji kwa zaidi 50% katika mradi
mkubwa wa bwawa la umeme uliopangwa
kujengwa

Maendeleo ya Mbele
Wakati Uongozi wa KVTC umejidhatiti kutunza
misitu ya asili katika khali nzuri, tunagundua
kuongezeka kwa msukumo katika raslimali
adimu, inawezekana tunahitaji kuangalia upya
muundo wa usimamizi.

Tunaangalia karibu na wadau kadhaa katika
kutafuta muundo mpya na njia bunifu ya kulinda
thamani ya mazingira kwa misitu yetu wakati
tukiongeza manufaa ya kiuchumi kwa jamii
inayotuzunguka.

WASILIANA NASI

WASILIANA NASI AU TUANGALIE :
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/

PO Box 655, Ifakara, TZ

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ

Kutoka Dawati la Hans
na Hans Lemm

Maeneo ya Miti ya Asili
na Kennedy Haule & Hans Lemm

One more picture of a Team KVTC rider from the
#NZS2018.

TUSIKILIZE

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu

Kwenye Radio Pambazuko 89.5FM

Kila Ijumaa 01.30 jioni na kila Jumamosi 01.30
asubuhi

UPDATE KVTC BIOMASS CHALLENGE

Septemba 6 KVTC ilisaini mkataba na kiwanda
cha Ujerumani kinachoitwa Sustainable
Charcoal Cycle Industries. SCCI itawekeza
kwenye kiwanda kipya kitakacho jengwa
karibu na kiwanda cha KVTC

JE UNAJUA?

Mtiki ni moja ya jamii ya Mint. Watu wa asili
huko inakopatikana kwa wingi, kama
Myanmar, walitumia kutengeneza chai
kutokana na magamba ya mti wa mtiki.


