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COMPANY HIGHLIGHT  HIGHLIGHTS 

Tafakuri 
KVTC iliandaa tafakuri kwa timu ya menejimenti 
ya ngazi za juu kuanzia Februari 22 – 24. Tafakuri 
hiyo iliwezeshwa na taasisi ya Empower Limited.  
Kwa menejimenti wa KVTC hii ilikuwa mara ya 
kwanza kwenda nje ya bonde la kilombero kama 
timu na kutumia akili yote kufikiria kimkakati juu 
ya biashara yetu. Ilikuwa ni uzoefu tofauti na 
mafunzo ya kawaida au kongamono/warsha kwa 
kawaida tunazozifanya. 
 
KVTC inaamini kuwekeza katika mtaji wa 
binadamu ni lazima kwa kampuni  kuendelea 
kwenye nyanja za biashara. Mwezeshaji Miranda 
Naiman alileta uzoefu mkubwa katika kuijenga 
timu na mpango wa kimkakati na matokeo yake 
tuliweza kutumia mawazo mapya na dhana za 
biashara katika biashara yetu ya kawaida ya 
misitu. Ingawa tafakuri ilikuwa ya kutopumzika 
haikutuchosha. 

Kutoka Nje 
Manufaa ya kutoka nje ya ukanda wa mazoea na 
kujitenga katika eneo la pembezoni fukwe za 
burudani tuliweza kuwasiliana kati yetu katika 
timu nje ya ratiba ya kila siku ya usimamizi. 
Tulijifunza mengi kati yetu kuhusu wasifu binafsi 
na historia na matokeo tuliweza kutafakari njia 
bora zaidi ya kukamilisha vitu kama timu. 

Kulikuwa na vichekesho, tulijifunza juu ya 
umuhimu wa kufanya kazi kama timu na 

kutengeneza mwelekeo mzuri kulingana na 
malengo ya kampuni na misukumo ya 
kibiashara. Tulikuwa na uelewa mzuri wa kila 
mmoja wetu kuhusu nguvu na udhaifu na namna 
gani ya kupata usaidizi kutoka kwa kila mmoja 
wetu katika shughuli za kila siku. 

Kwenda Mbele 
Mwisho wa siku ya tatu ulifikia kwenye pointi 
tunatakiwa kurudi kwenye vituo mbali mbali vya 
kazi, office, kiwanda na mashambani kurejesha 
mawazo katika utekelezaji. Timu ya 
menejimenti ina malengo ya wazi yaliyo 
andaliwa kwa mwaka mzima. Mmoja ya lengo ni 
kuvutia wengine katika timu ya KVTC katika kile 
tunachopenda nini muonekano wa KVTC 
mwisho 2019 na miaka mingi ya baadae. 

Washiriki wote wa Tafakuri watapimwa 
kulingana na malengo yaliyokubaliwa na 
walichofanikiwa kutekeleza. 

Empower 
Tafakuri iliwezeshwa na Empower Ltd. 
Empower ni Taasisi ya Ushauri ya Mtaji wa 
Raslimali watu inayojishughulisha na uajiri na 
program ya mafunzo kulingana na mahitaji ya 
mteja.  

 

 

Mradi wa P4F, MCDI & KVTC 
Mwezi Machi mradi mpya wa ubia wa ushirikiano kwa ajiri 
ya Misitu (P4F), Jitihada ya Maendeleo ya Uhifadhi wa 
Miombo (MCDI) na KVTC umeanza. 

P4F na MCDI zitaisadia KVTC kuboresha usimamimizi wa 
ardhi ya misitu ya asili na kutafuta njia mpya ya 
kutengeneza shughuli zitakazo zalisha kipato kwa jamii 
inayotuzunguka. Wakati huohuo KVTC itaisaidia MCDI 
katika uendelelezaji wa shughuli za kibiashara kwa vijiji 
vilivyo chini ya msaada wao. 

P4F ni program inayofadhiliwa na kitengo cha Uingereza 
kwa ushirikiano wa mataifa na kitengo cha biashara, 
nishati na mkakati wa viwanda (BEIS) kinachofanya kazi 
Africa, Asia na Latin America. P4F kina lenga kupunguza 
kutoweka kwa misitu kwa kuchochea uwekezaji 
endelevu wa misitu na matumizi bora ya ardhi. Kuvutia 
uwekezaji wa P4F inaangazia ubia unaotoa manufaa ya 
pamoja yenye mvuto kwa sekta binafsi, sekta ya umma 
na wabia wa umma. 

MCDI ina himiza uhifadhi wa misitu ya asili Kusini 
Mashariki ya Tanzania kwa kutafuta na kutengeneza 
fursa kwa jamii husika kuweza kunufaika kutokana na 
usimamizi endelevu wa misitu yao.

Tafakuri ya Menejimenti ya KVTC 
na Irene Mathew & Arlene Gomes 
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Mvua zimeendelea kuwa za kusua sua wakati 
tunaelekea kumaliza msimu wa upandaji, 
tungependa kuona ukuaji wa kasi wa upandaji 
mpya lakini tusubiri matumaini ya miezi 
miwili ya msimu litaleta mshangao wa 
mabadiliko chanya. 

Kwa upande wa swala chanya timu ya uongozi 
wa ngazi ya juu KVTC walipata fursa ya 
kutumia siku tatu nje ya ratiba ya kila siku na 
kufikiri kimkakati zaidi kuhusiana na 
muelekeo wa biashara na vilevile kuja pamoja 
kama timu. Irene na Arlene watashirikisha 
uzoefu wao katika Makala ijayo. 

Mwezi Machi mimi na CEO mpya KVTC 
tulipata fursa ya kutembelea wateja muhimu. 

Irvine anatushirikisha mtazamo wake 
juu ya ziara katika hili jarida. 

Kama ilivyo vitu vyote vizuri vinafikia 
mwisho, sawa na utendaji wangu KVTC. 
Ilikuwa ni heshima kuongoza kampuni 
hii kwa miaka kadhaa na nimeridhika na 
mafanikio yake. 

Ningependa kuwashukuru wafanyakazi 
wetu, wateja, wawekezaji na wadau 
wote wengine kwa msaada mlio nipa na 
kampuni kwa miaka 11 iliyopita na 
uhakika mtaendelea kuiunga mkono 
KVTC na kuiweka katika kiwango cha juu 
zaidi. 

Ningeppeenda kuchukua fursa hii 
kumtakia mrithi wangu mafanikio yote 
katika jukumu lake jipya na lenye 
changamoto na kuelezea imani yangu 
uongozi mpya na mawazo mapya ni vitu 
vizuri kwa KVTC na kampuni itanufaika 
kutokana na badiliko hili. 

 

 

 
 

India 
India ina idadi ya watu bilioni 1.4 kuifanya nchi 
yenye demokrasia kubwa kabisa ulimwenguni. 
Ni nchi yenye historia ya mvuto na tajiri wa 
tamaduni. Africa kwa upande mwingine ina 
idadi kubwa ya wahindi nje ya bara hindi.  

 
Wahindi wanajulikana duniana kwa kuwa na 
maadili imara ya kazi na ujuzi wa biashara.  Na hii 
inajionyesha kwenye biashara ya mbao za mtiki 
na sekta ya uchakataji India. Sekta imetawaliwa 
kwa uwiano na kaya ndogo zinazo milki 
kampuni. Ingawa hawatumii vifaa vya kisasa, 
kwa ujumla wanaviendesha kwa ufanisi na 
vinatoa faida. 

Mtiki ni Mbao 
India ina ingiza 75% ya mitiki inayozalishwa 
ulimwenguni. Ina nunua kiasi cha 100,000 m³ ya 
mbao za mitiki (magogo na mbao zilizo chanwa) 
kwa mwezi. Hii inatumika zaidi kutengeneza 
milango, flemu za milango, madirisha, maumbo 
na thamani. India, Mtiki ni mbao ya chaguo na 
inapewa thamani kubwa kwenye soko. 

Kuna kitu kinajitokeza kwenye hili soko ni 
uingizaji India wa bidhaa zilizofanyiwa kazi kwa 
kiasi kutoka, mara nyingi, viwanda 
vinavyosimamiwa na Wahindi vilivyopo Africa, 
Kusini na America ya Kati. KVTC ni kiongozi 
katika mwelekeo huu, kwa kutoa sehemu ya 
magogo kwa viwanda na kuwakaribisha 

watumiaji wa mwisho wengi kujenga viwanda 
vya kukata kulingana na wateja karibu na eneo la 
gogo za KVTC. 

Mwelekeo wa Masoko 
Kwa sasa, mahitaji ya Mtiki India kwa ujumla 
kuna changamoto hususani kwa saizi ndogo na 
mbao (size board) zina pata ushindani mkubwa 
kutoka kwa nchi zinazosafirisha kama Ecuador 
na Ghana. Mahitaji kwa saizi kubwa bado ni 
imara.  

KVTC imeitikia kwa kufanya kazi katika sehemu 
tofauti  tofauti za soko na kijiografia India. 
Uwezo wa kubadilika ndio moja ya nguvu ya 
KVTC na wakati hali ya ushindani wa soko ni 
changamoto kwa KVTC ambayo imejiweka 
vizuri tayari kulishughulikia.  

Mtazamo wa soko ni kwamba mahitaji 
yataongezeka baada ya uchaguzi mkuu utakao 
fanyika India kutoka Aprili mpaka Mei mwaka 
huu. 

WASILIANA NASI 

WASILIANA NASI AU TUANGALIE : 
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/   

PO Box 655, Ifakara, TZ 

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ 

Kutoka Dawati Hans  
na Hans Lemm 

Ziara ya India: Soko Kuu la KVTC 
na Irvine Kanyemba 

March ’19: KVTC Team visiting customers in New 
Delhi; KVTC Teak in the background   

TUSIKILIZE 

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu 

Kwenye Radio Pambazuko 89.5FM  

Kila Ijumaa 01.30 jioni na kila Jumamosi 01.30 
asubuhi 

WORKING GROUP MSITU 

KVTC imefurahi kuwa mwanachama kwenye 
Working Group Msitu (FWG) kinacho fanya 
kazi chini ya Baraza la Taifa la Biashara 
Tanzania). 

Mwezi January mkutano wa kwanza ulifanyika, 
na tumevutiwa kwa kuweza kusaidia 
kuchangia mtazamo wa mbele misitu 
Tanzania. 


