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HABARI ZA KAMPUNI KWA UFUPI  KWA UFUPI 

Chakula Hatimaye  
Uongozi wa KVTC kwa pamoja na uongozi wa 
chama cha wafanyakazi walianzisha wazo la 
wafanyakazi kupewa kifungua kinywa na 
chakula cha mchana. Ujenzi wa kantini 
uligharimu kiasi cha shillingi milioni sabini na 
ulikamilika Mei 2019. 
 

Kwanini Kantini? 
Kantini inasaidia sana kuwakutanisha 
wafanyakazi wote wakati wa mapumziko 
wakiwa wanapata mlo ulioandaliwa vizuri.  
Upatikanaji wa chakula KVTC ni muhimu 
kwani wengi wa wafanyakazi wanatoka mbali 
na kutembea njia ndefu kufika kazini. Kantini 
inahakikisha kila mmoja anafurusa ya kupata 
mlo mara mbili kwa siku. 

Umuhimu wa Kantini 
Wafanyakazi wana nufaika kwa kuwa 
wanaokoa pesa ambayo walikuwa wanatumia 
kujipatia chakula wakiwa kazini. Sasa wana 
hela zaidi ya kutumia nyumbani na familia 
zao. Kuwa na uwezo wa kupata lishe kazini 
hawatalazimika kuleta chakula cha mchana 
kilicho andaliwa nyumbani.  Hii inasaidia 
kuongeza ufanisi wa uzalishaji, kuongeza 
maslahi ya wafanyakazi, kuokoa muda, 
kuongeza kipato, kuboresha mizanio ya 
maisha ya kazi na; kuboresha afya na usalama 

kwa kupunguza ajali zinazosababishwa na 
kutokula mlo sahihi. 

Maandalizi ya chakula yanafanyika katika 
kantini ya kisasa. Ukaribu wa eneo la kupikia 
na sehemu ya kulia chakula unahakikisha 
kuwa chakula kizuri kinatolewa. Sehemu ya 
uwazi iliyoezekwa inatoa fursa kwa 
wafanyakazi kupata chakula na hewa 
mwanana kutoka misitu ya asili inayozunguka 
eneo hilo iwanda. 

 
Kantini na eneo la nje la kukaa     

 

 

Disemba 2018 tuli ripoti changamoto katika 
kusimamia ardhi yetu ya asili yenye jamii 
kubwa ya miombo na miti ya kupandwa. 
Katika robo hii, KVTC imepata ufumbuzi: kwa 
hiyo imesaini makubaliano na asasi ya MCDI 
“Uhifadhi wa Mpingo na jitihada za 
maendeleo” kuandaa ufumbuzi endelevu wa 
uhifadhi wa eneo la hekta 16,000 
zinazokabiliwa na uharibifu mkubwa zaidi 
katika eneo la Nakafulu bloku C.                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            
Mbinu itakayotumika itahakikisha kuvuna 
kiwango flani kinachostahili kuvunwa kwa 
uendelevu na kuuzwa bila kuhatarisha 
uhifadhi wa misitu iliopo. Kiwango 
kilichovunwa kitagawiwa katika makubaliano 
maalumu wa kugawana mafao kati ya jamii, 
KVTC na serikali ya Tanzania. KVTC 
inaamininjia hii itaboresha                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  
ulinzi na uhifadhi katika eneo hili la msitu kwa 
kuongeza faida (mapato) kwa jamii 
zinazoizunguka. 

Muundo wa MCDI umesifika kwa kutoa 
manufaa ya msingi kwa jamii na wakati huo 
huo kuhifadhi wa misitu. KVTC itajifunza 
uzoefu wa uhifadhi kutoka MCDI, vifaa na 
utendaji mzuri katika kushirikisha jamii. Huu 
mfumo utapelekea kutekeleza masharti ya 
FSC juu ya uhifadhi wa misitu na mpango wa 
uvunaji wakati taasisi mbili zikinufaika kwa 
pamoja. 

Kantini ya Wafanyakazi 
by James Njaala  

Mradi wa Misitu ya Asili  
Na Demetrius Kweka 
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Robo yangu ya kwanza katika KVTC imekuwa 
na shughuli nyingi lakini zenye kufurahisha 
sana. Tulipata mvua nyingi mwezi wa tano na 
tulifunga kwa muda shughuli za uvunaji. Mvua 
ilisimama ghafla kama ilivyoanza na shughuli 
zimerudi katika hali yake ya kawaida. 
Viwanda vinne vinavyo nunua magogo kutoka 
kwetu vimeeanza na vinafanya kazi tena. 

Soko la India limetulia kwa kiasi. Kitabu chetu 
cha oda kinaridhisha. Soko la ndani 
limeongezeka na tunamatumaini litabaki 
hivyo. Kuna matumaini ya kuridhisha na 
yakuvutia huko Rwanda.  

 

 

 

 

 

Mradi wa usimamizi wa misitu ya asili 
umeanza. Tunamatumaini makubwa na huu 
mradi ni muundo bunifu kwa usimamizi 
endelevu wa raslimali ya misitu ya asili na 
wanajamii. Hii itasaidia kuimarisha 
mahusiano ya karibu na jamii inayotuzunguka 
na uongozi wa serikali za mtaa.  

Kantini ya wafanyakazi ilifunguliwa mwishoni 
mwa Mei.Kantini inatoa kifungua kinywa na 
chakula kwa wafanyakazi 150 kila siku ya kazi. 
Imepokelewa vizuri nawafanyakazi wote na 
kwa uhakika itaboresha hamasa ya 
wafanyakazi na ufanisi wa uzalishaji. 

Tunatarajia robo nyingine yenye changamoto 
zaidi na mvuto.  

 

 

 

 

 

 

 

Mfuko wa jamii ni njia bunifu ya kuendelea 
kutoa msaada kwa jamii waliotoa ardhi kwa 
KVTC kwa misitu na shughuli za uchakataji.                                                             
Malengo ya mfuko wa jamii ni kusaidia 
shughuli za maendeleo ya kijamii na 
kuboresha maisha ya watu kuzunguka eneo la 
shughuli za KVTC. 
Dhana ya mfuko wa jamii ni kwamba kila 
mwaka KVTC itatoa jumla ya fedha katika 
mradi ulioteuliwa katika kila Kijiji shiriki. 
Mfuko wa Jamii ulianza na vijiji 9 katika wilaya 
mbili na sasa vimeongezeka mpaka 17 katika 
wilaya tatu. 

Pesa inayopatikana kupitia mfuko wa jamii 
inaingizwa kwenye akaunti ya pamoja na 
itatolewa tu kwenye mradi ulio idhinishiwa 
fedha ulio hakikiwa na pande zote mbili. 
Maeneo ya kipaombele kwa mfuko wa Jamii 
ni miradi inayohusiana na afya, elimu, 
upatikanaji wa maji, na raslimali na 
uendelezaji wa ujuzi unao husiana na 
maendeleo ya kiuchumi. 

Umuhimu 
Jumla ya shillingi za Kitanzania 871,885,890 
(kiasi cha US$ 511,634) kimelipwa kupitia 
program ya Mfuko wa Jamii kuanzia 2004. 
Matumizi makubwa ya mfuko wa jamii  
yalienda kufadhili shule na miradi shirikishi ya  

 

 

shule.                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            
     

Ukaguzi na Udhibiti  
Kama sehemu ya udhibiti na usimamizi wa 
miradi ya jamii inayotumia mfuko wa jamiii 
inawakilishwa kwenye mkutano wa ushauri 
wa wadau wote. 

KVTC inashiriki kwenye mkutano wa hadhara 
kama sehemu ya mara kwa mara kufuailia 
utekelezaji wa miradi na inatoa fedha baada 
ya kuridhika na maendeleo ya mradi  

 Notisi bodi ya Kijiji vilevile katika kila Kijiji 
shiriki itaonyesha mradi unao endelea kwa 
kutumia mfuko wa jamii. Ilikubalika kuwa 
mfuko wa jamii kukaguliwa na mkaguzi wa 
serikali za mtaa na taarifa ziletwe KVTC. 

 

 

WASILIANA NASI 

WASILIANA NASI AU TEMBELEA TOVUTI: 

kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/   

S.LP  655, Ifakara, TZ 

S.L.P  12452, Dar es Salaam, TZ 

Kutoka Dawati la Irvine 
Na Irvine Kanyemba 

Mfuko wa Jamii KVTC   
by Kennedy Haule na Demetrius Kweka 

KVTC’s Nakafulu Plantation on Google Earth 
showing the loss of forest cover around the FMU.   

MIKATABA YA KIJIJI-NYENZO YA 
KULINDA MSITU 

Kwa wastani KVTC inatumia zaidi shillingi TZS 
million 100 kila mwaka kwa uhifadhi wa misitu 
kupitia mkataba wa Kijiji. Hizi tarakimu zina 
imarisha dhana ya kujitoa KVTC kushirikisha 
jamii katika shughuli zake. Hata hivyo uvamizi 
mkubwa unafanyika na bila msaada wa  
mamlaka husika KVTC haiwezi kufanikiwa. 

Tunapenda kushukuru uungaji mkono kutoka 
kwa viongozi wa wilaya katika kuleta uelewa 
kwa wafugaji na wavamizi wengine juu ya 
umuhimu wa kuzingatia mpango wa matumizi 
bora ya ardhi’  katika mfululizo wa mikutano 
iliyofanyika hivi karibuni ikiandaliwa na KVTC.  

 
SIKILIZA RADIO MITIKI 

RADIO MITIKI 

Sikiliza Radio Pambazuko  89.5FM 

Kila Ijumaa saa moja na nusu jioni na 
kurudiwa Jumamosi saa moja na nusu 
asubuhi 
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