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SIKILIZA KIPINDI CHA MITIKI YETU, RADIO ULANGA FM 91.5 IJUMAA 1.30 JIONI AU JUMAMOSI 
8.00 MCHANA 

 KVTC TANGU 1992 

Makala hii ya Kijarida inasherekea mchango 

muhimu wa wanawake katika KVTC. 

Nitaacha makala ziendelea kujipambanua. 

  
KVTC - inajitahidi kupata wafanyakazi kiasi 
kikubwa wanawakilisha jamii ya wakazi wa 
eneo hili. KVTC inajitahidi kutumia kanuni ya 
usimamizi wa rasilimali watu ambazo 
zinategemea zaidi uwezo, lengo na usawa,  na 
ambazo zinaendana na sheria za kazi za nchi, 
sera na mikakati ya shirika. 
 

Madhumuni ya sera hii ni kuhakikisha kuwa 
kanuni ya kuajiri na uteuzi katika kampuni 
zinatumika kwa usawa, kuvutia, kuboresha na 
kuhifadhi wafanyakazi wazuri waliohitimu 
katika ngazi zote ndani ya kampuni. 
 
Kampuni inahakikisha kwamba kila mtu ana 
fursa sawa ya ajira na faida za ajira kwa 
kuzingatia sifa. 
 
  

 

 

Wasifu Binafsi 

Irene ana ndoa yenye furaha na ni mama 
anayejivunia kuwa na Watoto wa 3 wa kiume. 
Amekuwa akifanya kazi KVTC katika nafasi ya 
Meneja wa Fedha tangu Machi 2012. Ana 
jukumu la fedha, akaunti na stoo ya kampuni. 
 
Wasifu wa Taaluma 

Irene kitaaluma ni mhasibu aliye hitimu  
shahada ya pili katika fani ya Fedha na ana 
uzoefu wa miaka zaidi ya 15 wa kufanya kazi 
katika ngazi ya usimamizi. 
Amekuwa akitumia taaluma yake ya 
usimamizi katika uhasibu na mnyororo wa 
ugavi. Irene amekuwa muhimu katika 
kuhakikisha kuwa wafanyakazi walio chini 
yake wana vifaa muhimu kufikia mauzo yenye 
msukumo  na mipango ya ukuaji wa kampuni. 
Yeye ni mtaalamu katika uchambuzi wa 
kifedha, utabiri na utekelezaji wa udhibiti wa 
ndani ili kuhakikisha unafuatwa. 
 

Maeneo ya Ujuzi 

Irene yuko makini sana kuhusu gharama na 
anaonyesha umakini mkubwa juu ya undani. 
Ni mshirika muhimu wa timu ya uongozi na 
anaelewa mahitaji yote ya vitengo mbali 
mbali katika KVTC. Ana jukumu muhimu 

katika kusimamia mahusiano ya KVTC na 
baadhi ya taasisi muhimu za serikali. 

 
Wasifu Binafsi 

Arlene ana stashahada ya kimataifa katika 
Usimamizi wa Biashara. Amekuwa akifanya 
kazi KVTC tangu Novemba 2017 katika ofisi ya 
Dar es salaam. 
 

Wasifu wa Taaluma 

Arlene ni mtaalamu aliyebobea na  Meneja 
Biashara mwenye mafanikio,uzoefu wa zaidi 
ya miaka 25. Ana ujuzi mpana wa kuvutia juu 
ya usimamizi wa biashara. Ana jukumu la 
kutoa huduma za manunuzi ya nje / uuzaji nje/ 
usafirishaji wa meli. 
 

Arlene ni msimamizi wa ofisi ya kampuni Dar 
es salaam. Ana asili ya ukarimu na ni mtu wa 
msaada, anayejenga uadirifu na huenda mbali 
zaidi kusaidia wafanyakazi wenzake, 
wazabuni na wateja. 
 

Maeneo ya Ujuzi 

Usimamizi wa manunuzi ya nje, uuzaji nje, 
usafirishaji wa meli, biashara, huduma za 
wateja na manunuzi. 
 

 Sera ya Ajira na Fursa 
Sawa ya kuajiriwa KVTC 

Kutoka meza ya 
Irvine  
COVID 19 INAUA. OSHA MIKONO MARA KWA 
MARA 
 
This edition of the Newsletter celebrates the 
critical role female employees play in KVTC. I 
will leave the stories to do the talking. 

Irene Mathew 

Kazi: Meneja wa Fedha 

 
Arlene Gomes 

Kazi: Meneja wa Biashara 
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Zaituni Kambota 

Kazi: Opereta wa Mashine 

Wasifu Binafsi 
Zaituni ameolewa mama wa watoto 2. 
Anatoka kijiji cha Mavimba kilometa 4 kutoka 
makao makuu ya KVTC na amekuwa akifanya 
kazi KVTC kwa karibu miaka 7. 
 

   Wasifu wa Taaluma 

Mwendeshaji wa mashine ya kuunganisha 
mbao - Grecon-Dimter, mwenye shauku na 
motisha ya juu katika kazi hiyo. Mara kadhaa 
Zaituni amethibitisha uwezo wake wa kupata 
matokeo bora na kufanya kazi kwa hali ya juu 
sana. Anajulikana kwa kujibidisha kwake kwa 
mambo ya afya na usalama na ustawi wa 
jumla wa wafanyakazi wenzake. 
Anapenda changamoto mpya na anafanikiwa 
wakati anapewa majukumu ya ziada wakati 
wa kudumisha na kukuza mafanikio na 
ufanisi. Ubunifu na ujuzi wake mkubwa 
unamhakikishia umuhimu wake KVTC. 
 

Maeneo ya Ujuzi 

Uendeshaji wa mashine, uchakataji wa mitiki, 
udhibiti wa ubora, usimamizi wa afya & 
usalama wa wafanyakazi na taratibu za 
huduma ya kwanza. 

 

 

 

 

Frida Mtanga 

Kazi: Mhudumu wa Kitalu 

Wasifu Binafsi 
Frida hajaolewa na ni dada mwenye shauku  
ya mafanikio. Ana mtazamo wa kiutendaji 
zaidi katika kutatua matatizo na msukumo 
kuona shughuli zinakamilika. Anajulikana na 
wafanyakazi wote kwa riadha na uimara. Ni 
mchezaji mpira wa miguu mwenye mafanikio 
 

Wasifu wa Kitaaluma 

 

Frida ni mhudumu wa kitalu mwenye uzoefu 
na anayejipambanua kwa kipaji. Amekuwa na 
KVTC kwa zaidi ya miaka 3. Amekuwa 
akimsaidia Meneja wa bustani katika 
usimamizi wa kitalu cha miche ya mitiki siku 
hadi siku, kunyevusha, kupandikiza, 
kuboresha ukuaji na ulinzi wa 
miche/vipandikizi kwenye mabanda ya 
kukuzia. 
 

Maeneo ya Ujuzi 

Usimamizi wa miti, kunyevusha, upandaji wa 
mbegu, upunguziaji wa majani, kukomaza  
miche, ukusanyaji wa sampuli za mimea, 
mbegu, ganda na mizizi. Amesaidia 
wataalamu wa Misitu kusimamia rasilimali za 
kitalu na kukagua wadudu na magonjwa 
kwenye miche. 
 

 

 

 

 

Amina Namende 

Kazi: Mhudumu 

Wasifu Binafsi 
Amina ameolewa na ni mama wa watoto 6 
wote wanaishi katika Kijiji cha Mavimba. 
Anafanyakazi kwa bidii na anampangilio 
mzuri wa kazi. 
 

Wasifu wa Kitaaluma 
 
Amina ni mtu aliyejitolea, anayeaminika na 
anayezingatia usalama. Yeye ni mhudumu wa 
kitengo cha GreenChain mwenye uzoefu wa 
miaka zaidi ya 8 hapa KVTC. Amefanya kazi 
katika maeneo mengi katika kiwanda hiki cha 
mbao ikiwa ni pamoja na utenganisho wa 
vipande vidogo vidogo, ubaguaji wa mbao 
taka, kutenganisha mbao za ukubwa tofauti, 
usafi wa mahali pa kazi na vile vile utoaji wa 
taarifa juu ya ubovu wa mashine. 
 

Amina ana rekodi nzuri ya usalama kazini. 
Ana uzoefu wa kufanya kazi katika mazingira 
yenye mpangilio tofauti na anamaarifa ya 
kina yanayotakiwa kiwandani ili kuongeza 
tija. Sifa yake ni ile ya yeye kuwa mtumishi 
mwenye ushawishi mkubwa anayefanya kazi 
kwa uaminifu na ustadi hivyo kupata heshima 
na kuhamasisha wenzake. 
 

Maeneo ya Ujuzi 

Maarifa ya mbao, usafi, ujuzi wa 
mawasiliano, na maswala ya afya na usalama 

mahali pa kazi. 
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