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 LISTEN TO “MITIKI YETU” ON RADIO PAMBAZUKO 89.5 FM   EVERY FRIDAY 19:30-20:00  & 
SATURDAY 07:30-08:00 

     KVTC SINCE 1992  

Chirag Builders Ltd 
(www.chiragbuilders.co.ke) 

Na Irvine Kanyemba & Niral Fatania 

Kampuni ya ujenzi ya Chirag (Chirag Builders 
Ltd) kutoka Kenya ni kampuni inayo husiana 
na ujenzi na huduma za ujenzi na iko kwenye 
biashara kwa miaka 30. Inatoa huduma ya 
kunatisha ndani kwenye sekta mbalimbali 
ikiwemo ofisi, matibabu na sekta ya hospitali. 

Kampuni ya ujenzi ya Chirag inaelekea 
kutumia mtiki katika miradi yake mingi. Na 
hiyo mitiki itatoka KVTC.   

. 

KVTC yatoa Jengo la kusetiri 
wasafiri kwa uwanja wa ndege 

Ifakara  

Na: Kennedy Haule 

Uwanja wa ndege wa Ifakara ni kati ya viwanja 
58 vinavyomilikiwa na serikali ya Tanzania 
(GoT) na kusimamiwa na mamlaka ya viwanja 
Tanzania (TAA). uwanja ulianzishwa mwaka 
1956 kabla ya uhuru. 

Umbali wa barabara kutoka Dar Es Salaam 
mpaka Ifakara ni karibu Kilometa 320. 
Inachukua masaa kumi kuendesha kutoka Dar 
Es Salaam hadi Ifakara wakati kwa ndege ni s 
aa moja kwa kuruka. 

Njia ya kukimbilia ni mita 1480 urefu na upana 
ni mita 40 na ni wa kokoto. Uwanja una uwezo 
wa kuchukua caravans 14 na ATR42s 3 kwa 
mara moja. 

Shirika la Hifadhi ya Taifa Tanzania 
(TANAPA), Mamlaka ya Wanyama pori 
Tanzania (TAWA), Kampuni ya ndege Auric 
Air, Pelican Air, Taasisi ya Wanyama ya  
Frankfurt (Frankfurt Zoological Society), 
Jambo Aviation ndio watumiaji wa nzuri wa 
anga wa kiwanja cha ndege cha Ifakara.  
Abiria wengi wanauhusiano na kampuni ya 
mitiki (KVTC), Taasisi ya afya Ifakara, Hospital 
ya Mtakatifu Francis. Watalii wa TANAPA na 
TAWA.  

Uwanja haukuwa na sehemu ya kuwasetiri 
abiria na mali zao. KVTC ikaamua, kwa kiasi 
kikubwa kupitia jitihada za bodi ya 
wakurugenzi Balozi Ami Mpungwe, kujenga 
jengo litakalo jumuisha sehemu ya 
kupumzika , choo na kisima cha maji 

Jengo hili lina hifadhi vifaa vya zima moto.  
 

 

Esther Mwigune Meneja wa TAA Morogoro 
aliyepokea msaada huu kwa niaba ya  
Mkurugenzi Mkuu wa taa alishukuru kwa 
msaada na akawakaribisha wadau wengine 
nao kujitokeza kuchangia. 

Cleria Atilio Kahemela 

(Meneja Msaidizi Bustani ) 

 

Mwaka 1993 katika halmashauri ya manispa 
ya Iringa, familia ya Kahemela ilipata thawabu 
ya kupata mtoto kwa jina la Cleria.  Mvuto 
wake kwenye kusomea misitu ulianza akiwa 
mtoto kwa kuwa wazazi wake kutokea 
utotoni walikuwa wanakuza miti. 

Cleria ana taaluma ya afisa misitu akiwa 
amehitimu digrii ya sayansi ya misitu chuo 

From Irvine’s desk  
CORONA INAUWA, OSHA MIKONO MARA KWA  
MARA 
Ni mda sasa tangu mpate jarida letu. Ni vizuri 
kuchelewa kuliko kukosa kabisa. KVTC ina miaka 
30 mwaka huu. Miaka 30 baadae, mradi wa kijani 
sasa umefanikiwa kuwa mmoja kati ya kiwanda 
endelevu cha msitu ikiwa na wateja wa kuaminika 
kutoka nchi tano tofauti na imetengeneza ajira za 
moja kwa moja na zisizo moja kwa moja zaidi ya 
600. Kwa sasa tunahaja ya kusherekea. 
 
 

 



      KILOMBERO VALLEY TEAK CO LTD – H1  2022 |  Issue 2022-01 

 

 

kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc.co.tz/    PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ PO Box 655, Ifakara, TZ  

kikuu cha Sokoine Morogoro.     Kama sehemu 
ya kukamilisha digrii yake ya sayansi ya misitu 
alifanya andiko la mradi maalumu juu ya 
mchango wa mashamba ya msitu ya Sao Hill 
katika Maisha ya jamii inayozunguka 
mashamba hayo. 

Cleria alijiunga na KVTC Oktoba 2020 kwa 
mafunzo. Na amepata ujuzi juu ya usimamizi 
wa bustani, upandaji miti, upunguziaji miti, 
kupunguzia matawi, upembuzi wa udongo, 
kuandaa muundo wa barabara, kuitafsiri, 
ujenzi, na utunzaji. Cleria sasa amaeajiriwa 
kama Meneja Msaidizi Bustani. 

Anataka kufanya kazi kwa bidii kwa 
maendeleo ya KVTC na vilevile kuchangia 
kuzuia ongezeka la joto duniani. Uvunaji wa 
kupitiliza misitu kuliko tokana na ongezeko la 
watu  katika ulimwengu mzima kumechangia 
kuongezeka kwa joto duniani. Kama Afisa 
Misitu, atawaelimisha watu juu ya uhitaji wa 
kupanda zaidi miti na uhifadhi wa mali asili. 

Cleria anpenda kusoma vitabu vyenye 
hamasa na hadithi, kusafiri, kusikiliza mziki na 
kusaidia wenye uhitaji. 

KVTC- Kama Raia hai katika Wilaya 
ya Ulanga. 

Na: Jeremiah M. Gumadi 

Mbio za Mwenge  

 

Mwaka 2021 Mwenge wa uhuru uliwashwa na 
kukimbizwa rasmi chini ya baraka za Rais 
Hussein A. Mwinyi Kusini Unguja Zanzibar 
Mei 17, 2021 sehemu aliye zaliwa Rais Samia 
S Hassan. Kauli mbiu ni “Tehama ni Msingi wa 
Taifa Endelevu; Itumike kwa Usahihi”. 

Wilaya ya Ulanga ni moja kati ya wilaya 150 za 
kiutawala ambao Mwenge wa Uhuru 
ulikimbizwa. Agosti 5, 2021, Mwenge wa 
Uhuru uliwasili Ulanga ukitokea wilaya ya 
Kilombero. 

Mkuu wa Wilaya Ulanga Mheshimiwa Ngollo 
N Malenya aliongoza ujumbe wa mbio za 
Mwenge chini ya uongozi wa Kanali Josephine 
P. Mwambashi kwenda Bustani.Hotuba fupi 
kuhusiana na shughuli zinazofanyika bustani 

zilisomwa na Meneja wa Bustani Jeremiah 
Gumadi   

Baada ya hotuba ujumbe ulitembelea bustani 
kujiridhisha na uzalishajishaji kwa vikonyo 
(clones), miche na vipande vya kupandia 
(STUMPS). Mkuu wa msafara alitoa mbegu 
kwa shule 4 na wanavijiji 5 kama ishara ya 
uhifadhi wa mazingira kabla ya kupanda mti 
wa mtiki wa ukumbusho 

Tukio hili lilifungwa kwa ujumbe wa pongezi 
kutoka kwa mkuu wa msafara juu ya kazi 
ambazo KVTC ina fanya. Uongozi wa KVTC 
uliwakilisha kinyago cha mbao ya mtiki 
kilichochongwa picha ya Mwenge kwa mkuu 
wa msafara na vishikio vya simu 6 vya mbao 
za mtiki.  

Maonesho ya Biashara ya Ulanga 
Iherepa  

KVTC kama mmoja wa jamii ya wafanya 
biashara katika wilaya ya Ulanga tulishiriki 
katika maonyesho ya kukuza fursa za 
uwekezaji kwa jina Ulanga Iherepa (Ulanga 
inavutia). Mkuu wa Wilaya Mh. Ngollo N. 
Malenya aliandaa tukio la siku mbili Oktoba 
22 – 23, 2021. Mgeni rasmi alikuwa Mh. Doto 
M. Biteko, Waziri wa Madini. 

 

Maonesho yalipambwa na shughuli 
mbalimbai zikiwemo michezo kama mbio, 
ngoma za asilia na utalii wa hifadhi ya Taifa ya 
Nyerere kwa boti na magari. 

Fursa ya uwekezaji katika madini yenye 
thamani (Gemstone) na madini ya lisasi 
(Graphite) kilimo, misitu ya kibiashara na  
sekta ya utalii ilionyeshwa. 

KVTC ilishiriki na iliweza kuonyesha mnyololo 
wa kuongeza thamani kutoka bustani, 
uboreshaji wa miti kupitia uzalishaji wa 
bidhaa zilizo kamilika kwa mfano zilizo mbao 
chanwa, milango, paneli, za sakafu na T & g 
kwa kusakifia.  Programu ya kusaidia  
wakulima wa nje  kwa muundo mpya 
ulielezwa kwa waliotembelea. 

  Kiwanda cha Kuongeza Thamani 
(VAM) 

Na: Gustav Sahlertz 

KVTC inajivunia yenyewe kwa kutengeneza 
bidhaa zenye thamani kubwa na ubora kama 
vile T &G kwa kusakifia. za mapampo zenye 
kingo 4 pembezoni (E4E) paneli 
zilizounganishwa pembeni na gundi. (EGP) na 
milango ya (mbao na paneli). Zilipoingizwa 
sokoni hizi bidhaa zilipata mvuto na mahitaji 
yamezidi kuimarika hususana kwa sakafu na 
mapambo / kunatisha. Na mteja anaridhika na 
kutokana na uthabiti wa kukausha kwa mbao 
za KVTC, Wateja wanahakikishiwa na bidhaa 
imara na inayohimili. Na muonekano wa 
mng’aro wa dhahabu, mtiki unajitokeza kwa 
uhakika wakati mbao imekaushwa vizuri.  

Mazao ya KVTC’s ya kuwa maarufu zaidi 
katika masoko ya hoteli za kitalii kwa pande 
mbili Kenya na Tanzania. 

 KVTC inajivunia kuonyesha vipaji vya hapa 
kwetu kwa kushirikiana na kampuni kwa 
kufanya majukumu maalumu. Baadhi ya kazi 
za usanii ilikuwa inahitajika kwa mbio za 
mwenge wa uhuru 2021 katika sherehe kama 
zawadi kwa waheshimiwa na watu maarufu. 
Mbao maalumu iliyokaushwa na 
kuunganishwa VAM na baadaye kuchongwa 
na kupambwa na logo ya KVTC na nembo ya 
mwenge wa uhuru na mzaliwa wetu wa hapa 
Ifakara Bwana Sabinus Ulele. 
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